Module Ƙararrawa na Leak NMS100-LS (wuri)

Takaitaccen Bayani:

Ayyukan ƙararrawa na NMS100-LS akan sa ido na gaske kuma gano da zarar ruwan ya faru, yana goyan bayan gano mita 1500. Da zarar an gano yayyo ta hanyar kebul na ji, NMS100-LS leak ƙararrawa za ta kunna ƙararrawa ta hanyar fitarwa. An nuna shi tare da nunin LCD wurin ƙararrawa.


Cikakken Bayani

Sanarwa na Shari'a

Kafin shigarwa da amfani da samfurin, da fatan za a karanta littafin shigarwa.

Da fatan za a ajiye wannan littafin a wuri mai aminci don ku iya komawa gare shi a kowane lokaci a nan gaba.

Saukewa: NMS100-LS

Module Ƙararrawa (wuri) Littafin mai amfani

(Ver1.0 2023)

Game da wannan samfurin

Samfuran da aka bayyana a cikin wannan jagorar za a iya ba da sabis bayan-tallace-tallace da shirye-shiryen kiyayewa a cikin ƙasa ko yankin da aka saya.

Game da wannan littafin

Ana amfani da wannan jagorar azaman jagora don samfurori masu alaƙa, kuma yana iya bambanta da ainihin samfurin, da fatan za a koma ga ainihin samfurin. Saboda haɓaka sigar samfur ko wasu buƙatu, kamfani na iya sabunta wannan jagorar. Idan kana buƙatar sabon sigar littafin, da fatan za a shiga gidan yanar gizon kamfanin don duba shi.

Ana ba da shawarar ku yi amfani da wannan jagorar ƙarƙashin jagorancin ƙwararru.

Bayanin Alamar kasuwanci

Sauran alamun kasuwancin da ke cikin wannan littafin na masu su ne.

Bayanin alhakin

Har zuwa iyakar da doka ta ba da izini, an samar da wannan jagorar da samfuran da aka kwatanta (ciki har da kayan aikin sa, software, firmware, da sauransu) "kamar yadda yake" kuma ana iya samun lahani ko kurakurai. Kamfanin baya bayar da kowane nau'i na garanti ko fayyace, gami da amma ba'a iyakance ga kasuwanci ba, gamsuwa mai inganci, dacewa don takamaiman dalili, da sauransu; kuma ba shi da alhakin kowane na musamman, na kwatsam, na bazata ko Diyya na lalacewa kai tsaye, gami da amma ba'a iyakance ga asarar ribar kasuwanci ba, gazawar tsarin, da kuskuren tsarin.

Lokacin amfani da wannan samfurin, da fatan za a bi ƙaƙƙarfan dokoki da ƙa'idodi don gujewa keta haƙƙin ɓangare na uku, gami da amma ba'a iyakance ga haƙƙin tallatawa, haƙƙin mallakar fasaha, haƙƙoƙin bayanai ko wasu haƙƙoƙin keɓewa ba. Hakanan ba za ku iya amfani da wannan samfur ba don makaman kare dangi, makamai masu guba ko na halitta, fashewar makaman nukiliya, ko kowane rashin aminci na amfani da makamashin nukiliya ko take haƙƙin ɗan adam.

Idan abun ciki na wannan jagorar ya ci karo da dokokin da suka dace, tanadin doka zai yi nasara.

Umarnin Tsaro

Tsarin na'urar lantarki ce, kuma ya kamata a bi wasu matakan kariya yayin amfani da shi don guje wa lalacewar kayan aiki da rauni na mutum da sauran haɗarin aminci.

Kar a taɓa samfurin da hannayen rigar.

Kar a sake haɗa ko gyara tsarin.

Guji tuntuɓar tsarin tare da wasu gurɓatattun abubuwa kamar aske ƙarfe, fenti, da sauransu.

Da fatan za a yi amfani da kayan aiki ƙarƙashin ƙimar ƙarfin lantarki da ƙimar halin yanzu don guje wa gajeriyar kewayawa, konewa da haɗarin aminci da ke haifar da yanayi mara kyau.

Kariyar Shigarwa

Kar a shigar da shi a wuri mai saurin diga ko nutsewa.

Kada a shigar a cikin yanayi mai ƙura mai yawa.

Kar a shigar da shi a inda mai karfi na shigar da wutar lantarki ya auku.

Lokacin amfani da lambobi masu fitarwa na module, da fatan za a kula da ƙimar ƙimar lambobin fitarwa.

Kafin shigar da kayan aiki, da fatan za a tabbatar da ƙimar ƙarfin lantarki da samar da wutar lantarki na kayan aiki.

Wurin shigarwa ya kamata ya guje wa babban zafin jiki da zafi mai zafi, rawar jiki, gurɓataccen yanayi na iskar gas da sauran hanyoyin tsoma bakin hayaniyar lantarki.

Gabatarwar Samfur

nms100-ls-umarni-manual-Hausa3226

Babban abin dogaro

Taimakon gano zubewar mita 1500

  Buɗe ƙararrawar kewayawa

  Nuna wurin ta LCD

   Ka'idar sadarwa: MODBUS-RTU

  Relay fitarwa a kan site

Ayyukan ƙararrawa na NMS100-LS akan sa ido na gaske kuma gano da zarar ruwan ya faru, yana goyan bayan gano mita 1500. Da zarar an gano yayyo ta hanyar kebul na ji, NMS100-LS leak ƙararrawa za ta kunna ƙararrawa ta hanyar fitarwa. An nuna shi tare da nunin LCD wurin ƙararrawa.

NMS100-LS tana goyan bayan fasahar sadarwa ta RS-485, hadewa tare da tsarin sa ido iri-iri ta hanyar ka'idar MODBUS-RTU don gane mai saka idanu mai nisa na yabo.

Aikace-aikace

Gine-gine

Datacenter

Laburare

Gidan kayan tarihi

Warehouse

IDC PC dakin 

Ayyuka

Babban abin dogaro

Tsarin NMS100-LS an ƙirƙira tushe akan matakin lantarki na masana'antu, tare da babban hankali da ƙarancin ƙararrawar ƙarya da ke haifar da ɗimbin abubuwan waje. An nuna shi tare da anti-surge, anti-static, da anti-FET kariya.

Gano dogon nisa

NMS100-LS leak ƙararrawa module iya gano ruwa, electrolyte yayyo daga 1500 mita jin haɗin kebul, kuma ana nuna wurin ƙararrawa akan LCD nuni.

Aiki

NMS100-LS leak ƙararrawa da buɗaɗɗen ƙararrawar kewayawa ana nunawa ta LED akan tsarin NMS100-LS don kwatanta yanayin aiki.

Amfani mai sassauƙa

NMS100-LS ba wai kawai ana iya amfani da shi azaman naúrar ƙararrawa daban ba, amma kuma ana iya haɗa shi cikin aikace-aikacen cibiyar sadarwa. Za ta yi sadarwa tare da wasu tsarin / dandamali, ko kwamfutar tafi-da-gidanka ta hanyar ka'idar sadarwa don gane ƙararrawa mai nisa da saka idanu.

 Sauƙi Kanfigareshan

NMS100-LS yana da adireshin da aka keɓe na software, RS-485 zai iya tallafawa har zuwa mita 1200.

An saita NMS100-LS ta software ɗin sa don nau'ikan abubuwan gano zubewa iri-iri.

Sauƙi shigarwa

Aiwatar da DIN35 dogo shigarwa.

Ka'idar Fasaha

 

 Fasaha mai ji

 

Nisa Ganewa Har zuwa mita 1500
Lokacin Amsa 8s
Gane Mahimmanci 1m±2%
 Ka'idar Sadarwa Hardware Interface Saukewa: RS-485
Ka'idar Sadarwa MODBUS-RTU
Bayanan Bayani 9600bps, N,8,1
Adireshi 1-254 (adireshin tsoho: 1出厂默认1)
 Fitowar Relay Nau'in Tuntuɓi Busassun lamba, ƙungiyoyi 2Laifi:NC Ƙararrawa:NO
Ƙarfin lodi 250VAC/100mA,24VDC/500mA
 Ma'aunin Wuta An ƙididdige Ƙarfin Aiki Saukewa: 24VDC,Wutar lantarki 16VDC-28VDC
Amfanin Wuta <0.3W
Muhallin Aiki 

 

Yanayin Aiki -20-50
Humidity Aiki 0-95% RH (ba mai sanyawa)
 Shigarwa Module Ƙararrawa  Girman Outlook L70mm*W86mm*H58mm
Launi da Material Farar fata, anti- harshen wuta ABS
Hanyar shigarwa DIN35 dogo

 

Fitilar Nuni, Maɓalli, da Mutuƙa

Jawabi:

(1) Modular ƙararrawa ba ƙirƙira ce ta hana ruwa ba. Anti-ruwa hukuma bukatar shirya a musamman lokuta.

(2) Wurin ƙararrawa, kamar yadda aka nuna, yana daidai da layin farawa na kebul na ji, amma tsayin kebul na jagora ba a haɗa shi ba.

(3) Fitarwa na Relay ba zai iya haɗa kai tsaye zuwa babban wutar lantarki na yanzu / babban ƙarfin wutar lantarki ba. Ana buƙatar ƙarfin isar da lambobi don tsawo idan buƙata, in ba haka baSaukewa: NMS100-LSza a lalace.

(4) Tsarin ƙararrawa na ƙararrawa yana tallafawa har zuwa mita 1500 (ba a haɗa tsayin kebul na jagora da tsayin kebul na jumper).

 

Umarnin shigarwa

1.Leak ganewa module za a sanya na cikin gida kwamfuta hukuma ko module majalisar don sauki kula, tare da DIN35 dogo shigarwa.

Hoto na 1 - shigarwa na dogo

2.Leak ji na USB shigarwa ya kamata a nisa daga high zafin jiki, high zafi, wuce kima ƙura, da kuma karfi electromagnetic shigar. Ka guje wa raunin kebul na waje ya karye.

Umarnin Waya

1.RS485 USB: Garkuwa Twisted biyu sadarwa na USB An ba da shawarar. Da fatan za a kula da ingantaccen polarity mara kyau na ke dubawa lokacin yin wayoyi. Ana ba da shawarar sanya ƙasan garkuwar kebul na sadarwa a cikin induction mai ƙarfi na lantarki.

2.Leak Sensing USB: Ba a ba da shawarar samun module da kebul na ji ba kai tsaye don guje wa haɗin da ba daidai ba. Madadin haka, kebul ɗin jagora (tare da masu haɗawa) ana ba da shawarar yin amfani da tsakanin-tsakanin, kuma wannan shine kebul ɗin da ya dace (tare da mai haɗawa) da zamu iya bayarwa.

3.Relay fitarwa: Relay fitarwa ba zai iya haɗa kai tsaye tare da high lantarki halin yanzu / high ƙarfin lantarki kayan aiki. Da fatan za a yi amfani da kyau kamar yadda ake buƙata a ƙarƙashin ƙimar fitarwar relay mai ƙima. Anan an nuna matsayin fitarwa na relay kamar ƙasa:

Waya Ƙararrawa (leak) Matsayin Fitowar Relay
Rukuni na 1: Fitar ƙararrawa

COM1 NO1

Leka Kusa
Babu Leak Bude
A kashe wuta Bude
Rukuni na 2: fitowar kuskure

COM2 NO2

Laifi Bude
Babu Laifi Kusa
A kashe wuta Bude

 

Haɗin tsarin

Ta hanyarSaukewa: NMS100-LSƘararrawa da kuma gano yoyon hanyar haɗin kebul, ƙararrawa za ta saki cikin sharuddan fitarwar ƙararrawa da zarar na USB mai ji ya gano yadudduka. Ana watsa siginar ƙararrawa da wurin ƙararrawa ta hanyar RS485 zuwa BMS. Fitowar ba da sandar ƙararrawa zai kai tsaye ko kai tsaye yana jawo buzzer da bawul da sauransu.

Umarnin gyara kuskure

Gyara bayan haɗin waya. Abin da ke ƙasa shine hanyar gyara kuskure:

1.Power on leak ƙararrawa module. Green LED Kunna.

2.Na ƙasa, kamar yadda aka nuna a Hoto na 1, yana kwatanta yanayin aiki na yau da kullun --- daidaitaccen wayoyi, kuma babu yabo/babu laifi.

 

nms100-ls-umarni-manual-Hausa8559

Hoto 1. a yanayin aiki na yau da kullun

3.A ƙasa, kamar yadda aka nuna a Hoto na 2, yana kwatanta haɗin waya mara kyau ko gajeriyar kewayawa akan kebul na ji. A wannan yanayin, LED mai launin rawaya a kunne, bayar da shawarar duba yanayin wayoyi.

nms100-ls-umarni-manual-Hausa8788

Hoto na 2: Matsayin kuskure

4.Under al'ada aiki yanayin, yayyo ji na USB da aka nutsar a cikin ruwa (ruwan da ba a tsarkake) na wani lokaci, misali 5-8 seconds kafin ƙararrawa sallama: Red LED a kan sharuddan gudun ba da sanda ƙararrawa fitarwa. Nunin wurin ƙararrawa akan LCD, kamar yadda aka nuna Hoto 3.

nms100-ls-umarni-manual-Hausa9086

Hoto na 3: Matsayin ƙararrawa

5. Ɗauki cabe ɗin jin ruwan yabo daga ruwa, kuma danna maɓallin sake saiti akan ƙirar ƙararrawa. Idan tsarin ƙararrawa yana cikin hanyar sadarwa, Sake saiti za'a sarrafa shi ta umarnin PC, koma zuwa sashe Dokokin Sake saitin Sadarwa, in ba haka ba za a ci gaba da ƙararrawa.

nms100-ls- umarni-manual-Hausa9388

Hoto na 4: Sake saiti

 

Ka'idar Sadarwa

Gabatarwar Sadarwa

MODBUS-RTU, a matsayin daidaitaccen ka'idar sadarwa, ana amfani da shi. Keɓancewar jiki mai waya biyu ce RS485. Tazarar karatun bayanai baya ƙasa da 500ms, kuma tazarar da aka ba da shawarar ita ce 1s.

Sigar Sadarwa

Gudun watsawa

9600bps

Tsarin watsawa

8,N,1

Tsoffin Adireshin Na'ura

0x01 (Tsoffin masana'anta, wanda aka gyara akan kwamfutar mai watsa shiri)

Interface ta jiki

RS485 mai waya biyu

Ka'idar Sadarwa

1.Send Command Format

Lambar bawa Lambar aiki Adireshin Fara Data (Maɗaukaki + Ƙananan) Adadin Bayanai (Maɗaukaki + Ƙananan) Saukewa: CRC16
1 bype 1 bype 1 bype 1 bype 1 bype 1 bype 1 bype

2.Answer Command Format

Lambar bawa Lambar aiki Adireshin Fara Data (Maɗaukaki + Ƙananan) Adadin Bayanai (Maɗaukaki + Ƙananan) Saukewa: CRC16
1 bype 1 bype 1 bype 1 bype 1 bype 1 bype 2 tafe

3.Protocol Data

Lambar Aiki Adireshin Bayanai Bayanai Misali
0x04 ku 0x0000 ku 1 Lambar bawa 1-255
0x0001 ku 1 Juriya naúrar kebul (x10)
0x0002 ku 1 Moduluwar ƙararrawar ƙararrawa 1- na al'ada, 2- buɗe da'ira, 3- yabo
0x0003 ku 1 Wurin ƙararrawa, babu yawo: 0xFFFF (naúrar - mita)
0x0004 ku 1 juriya daga jin tsawon na USB
0x06 ku 0x0000 ku 1 Sanya lambar bawa 1-255
0x0001 ku 1 Sanya juriya na kebul (x10)
0x0010 ku 1 Sake saitin bayan ƙararrawa (aika"1don sake saiti, baya aiki a cikin yanayin rashin ƙararrawa. )

 


  • Na baya:
  • Na gaba:

  • Aiko mana da sakon ku: